ผู้เขียน หัวข้อ: ฝึกงานกับการบินไทย ปี56  (อ่าน 40413 ครั้ง)

ออฟไลน์ maccommac

• Economy class
  • *
  • ข้อมูลที่มีคุณค่า: +0/-0
Re: ฝึกงานกับการบินไทย ปี56
« ตอบกลับ #45 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2013, 01:23:42 AM »
ถ้าผมต้องการฝึกปีหน้า เดือน มี.ค.  ผมสามารถสมัครช่วงกันยาปันี้ได้เลยหรือเปล่าครับ   

ออฟไลน์ Sanuntachat

• *
« ตอบกลับ #46 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2013, 08:53:57 PM »
สวัสดีค่ะ  อยากสอบถามว่า ถ้าฝึกงานที่สำนักงานการบินไทย เชียงใหม่ (ไม่ใช่ในสนามบินนะค่ะ) ต้องโทรติดต่อกับสำนักงานเองไหมค่ะ หรือว่า ต้องทำตามระเบียบของสำนักงานใหญ่ค่ะ  คือนู๋อยู่ปี 4 เรียนคณะวิทยาการจัดการ สาขา บัญชี ค่ะ  เริ่มฝึก พฤศจิการยน 56 - กุมภาพันธ์57 ค่ะ

ออฟไลน์ amopro

• Administrator
  • Beyond first
  • ข้อมูลที่มีคุณค่า: +1026/-2
    • ThaiAirportJob.com
« ตอบกลับ #47 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2013, 12:23:31 AM »
สวัสดีค่ะ  อยากสอบถามว่า ถ้าฝึกงานที่สำนักงานการบินไทย เชียงใหม่ (ไม่ใช่ในสนามบินนะค่ะ) ต้องโทรติดต่อกับสำนักงานเองไหมค่ะ หรือว่า ต้องทำตามระเบียบของสำนักงานใหญ่ค่ะ  คือนู๋อยู่ปี 4 เรียนคณะวิทยาการจัดการ สาขา บัญชี ค่ะ  เริ่มฝึก พฤศจิการยน 56 - กุมภาพันธ์57 ค่ะ

ได้ทั้งสองแบบคะแต่ว่าถ้าไปติดต่อเองถ้าเต็มก็อาจจะไปเสียเที่ยวแต่ถ้าทำตามประกาศของบริษัททางบริษัทก็จะเป็นคนจัดสรรสถานที่ให้ ยังงัยก็ต้องลองดูคะถ้าอยากฝึกนะค๊ะ

ออฟไลน์ cawahanaii

• *
« ตอบกลับ #48 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2013, 10:51:07 AM »
พี่คะ ตอนนี้หนูเรียนอยู่เอแบค ปี๓ คณะศิลปศาสตร์ เอกภาษาอังกฤษธุรกิจ แต่อยากจะฝึกงานการบินไทยที่สนามบินภูเก็ตช่วงเดือนพฤศจิกายนนี้ค่ะ
ถ้าหนูให้ทางเอแบคทำหนังสือส่งตัวไปให้ทางการบินไทยตามข้อกำหนดของสายการบิน แล้วหนูจะแจ้งเขาตอนไหนคะว่าอยากจะฝึกงานที่สนามบินภูเก็ต และขอสัมภาษณ์ที่จังหวัดภูเก็ตคะ

ขอบคุณค่ะ

ออฟไลน์ amopro

• Administrator
  • Beyond first
  • ข้อมูลที่มีคุณค่า: +1026/-2
    • ThaiAirportJob.com
« ตอบกลับ #49 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2013, 02:03:55 PM »
1.ถ้าน้องไม่อยากเสี่ยงเสียเวลาไป walk-in ก็พยายามติดต่อการบินไทยที่ภูเก็ตให้ได้และถามเค้าไปเลยว่าถ้าน้องอยากไปฝึกที่นั่นช่วงเวลาที่น้องต้องการฝึกจะเป็นไปได้ไหมเพราะภูเก็ตไม่สามารถรองรับนักศึกษาฝึกงานจำนวนมากได้

2.ถ้าน้องปฎิบัติตามขั้นตอนปกติเค้าจะแจ้งตอนที่น้องถูกเรียกตัวไปสัมภาษณ์คะเตรียมเหตุผลไว้ด้วยเพราะทางการบินไทยจะเป็นผู้เลือกให้เองนะคะ

ออฟไลน์ cawahanaii

• *
« ตอบกลับ #50 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2013, 08:50:37 PM »
ขอบคุณมากๆค่ะ :D

ออฟไลน์ hidden-love

• *
« ตอบกลับ #51 เมื่อ: กันยายน 08, 2013, 11:15:35 PM »
นศ.ฝึกงานการบินไทย ที่สนามบินสุวรรณภูมิ เข้างานกี่โมง และเลิกกี่โมงคับ? เพราะจะได้ตัดสินใจหาหอพักอยู่

ออฟไลน์ Yae_yada

• *
    • Yaeyada
« ตอบกลับ #52 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2016, 05:57:47 PM »
สวัดดีคับ ผมได้สำเร็จการศึกษาเป็นที่เรียบร้อยและมีความประสงค์อยากฝึกงานในสายงานช่าง Technician aircaft maintenance พอจะมีช่องทางการฝึกงานได้มั๊ย ถ้ามีช่วยแนะนำผมหน่อย เพื่อจะได้มีประสบการณ์ในการสมัครงานต่อไปคับ ขอบคุณคับ