ผู้เขียน หัวข้อ: เรียนนิเทศศาสตร์ เอกการโฆษณา ฝึกงานสายการบินได้มั้ยครับ  (อ่าน 1090 ครั้ง)

ออฟไลน์ prnsws

• Economy class
  • *
  • ข้อมูลที่มีคุณค่า: +0/-0
ตอนนี้ผมเรียนอยู่ชั้นปี 4
ที่มหาวิทยาลัยศรีปทุมคณะนิเทศศาสตร์ เอกการโฆษณา..

แต่อยากฝึกงานกับทางสายการบินมากครับ
ไม่ทราบว่ามีสายการบินไหนบ้างที่เปิดรับนศ.ฝึกงานในสายงานทางการโฆษณาบ้างครับ เช่น พวก creative/AE/event/etc.ครับ

ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับคำตอบและคำแนะนำครับ

ออฟไลน์ amopro

• Administrator
  • Beyond first
  • ข้อมูลที่มีคุณค่า: +1026/-2
    • ThaiAirportJob.com
ตอนนี้ผมเรียนอยู่ชั้นปี 4
ที่มหาวิทยาลัยศรีปทุมคณะนิเทศศาสตร์ เอกการโฆษณา..
แต่อยากฝึกงานกับทางสายการบินมากครับ

- ยินดีต้อนรับครับแต่พูดกันตรงๆเลยว่าสายการบินต่างๆมีพื้นที่จำกัดในการรับน้องๆเข้าฝึกงานครับ

ไม่ทราบว่ามีสายการบินไหนบ้างที่เปิดรับนศ.ฝึกงานในสายงานทางการโฆษณาบ้างครับ เช่น พวก creative/AE/event/etc.ครับ
พี่แนะนำให้น้องส่งเอกสารไปที่สำนักงานของสายการบินใหญ่ๆที่เค้ามีแผนกการตลาดหรือ PR เช่น Singapore Airlines, Thai Airways, Airasia ดูครับ