Author Topic: เจ้าหน้าที่พนักงานต้อนรับที่สนามบินสุวรรณภูมิ หลายอัตรา  (Read 14101 times)

0 Members and 2 Guests are viewing this topic.

Offline Narmwarn

• Premium economy
  • **
  • ข้อมูลที่มีคุณค่า: +0/-0
  • I will fly away to the sky
    • View Profile
Job Description :
ต้อนรับลูกค้าชาวต่างชาติที่ต้องการเดินทางเข้า-ออก ระหว่างประเทศที่สนามบินนานาชาติสุวรรณภูมิ

Qualification :
-เพศหญิง/ชาย อายุไม่เกิน 30ปี
-จบการศึกษาระดับ ปวส. - ปริญญาตรี สาขาใดก็ได้
-สามารถสื่อสารภาษาอังกฤษได้ดี (สามารถสื่อสารภาษาที่สามได้จะพิจารณาเป็นพิเศษ)
-รักงานบริการ มีความอดทนสูง บุคลิกภาพดี ไหวพริบดี
-สามารถทำงานเป็นกะที่สนามบินสุวรรณภูมิได้
-สามารถเริ่มงานได้ทันที  เริ่มปฎิบัติงานวันที่ 15 ธันวาคม 2554

ท่าอากาศยานนานาชาติสุวรรณภูมิ

Contract Address :
เลขที่ 1 อาคารทีพีแอนด์ที ชั้น24 วิภาวดีซอย19 แขวงจตุจัตร เขตจตุจักร กรุงเทพฯ 10900
โทร. 02-936-1644 # 1144

ส่งresumeพร้อมรูปถ่ายได้ที่
cwt_hr@hotmail.com

เงินเดือนประมาณ: N/A   
ระดับการศึกษา: ปวส. ปริญญาตรี

ติดต่อ วัน เวลา ราชการ
ชื่อ: 1.คุณนิธิวิทย์ 2.คุณฐิติรัตน์ 3.คุณสุรัตณา
โทร: 02-936-1644 # 1144

ข้อมูลเพิ่มเติม
http://www.pantipmarket.com/items/11765908

Offline karadaz

• Beyond first
  • ข้อมูลที่มีคุณค่า: +2/-0
ตำแหน่ง TAT Ambassador เดิมนั่นแหละครับ เงินเดือน 1หมื่นบาท ไม่มีสวัสดิการใดๆ ถ้ามีประสบการณ์ หรือ ภาษาอังกฤษสูงส่งก็อาจจะได้หมื่นสอง ใครอยากได้ประสบการณ์ที่ดีก็เริ่มจากที่นี่ก็เวิร์คครับ

Offline รัฐกฤษตา

• Economy class
  • *
ยูนิฟร์อมแบบไหนค่ะ สีอะไร
ทำงานกี่วันหยุดกี่วัน
เข้ากะ มีกี่กะ แต่ล่ะกะเข้าล่ะเดือนหรือว่าแบบไหน
จุดทำงานที่จะต้องทำงานทุกๆวันอยู่บริเวณส่วนไหน
ขอบคุณมากค่ะสำหรับข้อมูลดีๆๆที่แบ่งปันกัน

เข้ากะ มีกี่กะ แต่ล่ะกะเข้าล่ะเดือนหรือว่าแบบไหน
จุดทำงานที่จะต้องทำงานทุกๆวันอยู่บริเวณส่วนไหน
ขอบคุณมากค่ะสำหรับข้อมูลดีๆๆที่แบ่งปันกัน

ทุกคนต้องเข้า 5 วัน หยุด 2 วัน มีวันละ 3 กะ คือ 05:00-13:00, 12:00-20:00, 19:00-02:00 ต้องเข้าครบทั้ง 3 กะ เราสามารถรีเควสได้ว่าจะเอากะไหนมากหรือน้อย ขึ้นอยู่กับซูปเปอไวเซอร์ว่าจะใจดีมากน้อยแค่ไหน ยูนิฟอร์มทั้งชายและหญิงมีแจกให้เป็นเสื้อเชิ้ตโปโลสีฟ้าคนละประมาณ 3 ตัว ให้ใส่กับกางเกงสแลคสีดำ รองเท้าสีดำ จุดทำงานจะมี 3 จุด คือ ด่านตรวจคนเข้าเมืองขาเข้าฝั่งตะวันตก ด่านทำ visa on arrival และ ด่านตรวจคนเข้าเมืองขาเข้าฝังตะวันออก

ปล. ข้อมูลข้างต้นอาจมีการเปลี่ยนแปลงได้นะครับ เนื่องจากเป็นข้อมูลของสัญญาที่แล้วครับ 

Offline auy-pixies

• *

ทุกคนต้องเข้า 5 วัน หยุด 2 วัน มีวันละ 3 กะ คือ 05:00-13:00, 12:00-20:00, 19:00-02:00 ต้องเข้าครบทั้ง 3 กะ เราสามารถรีเควสได้ว่าจะเอากะไหนมากหรือน้อย ขึ้นอยู่กับซูปเปอไวเซอร์ว่าจะใจดีมากน้อยแค่ไหน ยูนิฟอร์มทั้งชายและหญิงมีแจกให้เป็นเสื้อเชิ้ตโปโลสีฟ้าคนละประมาณ 3 ตัว ให้ใส่กับกางเกงสแลคสีดำ รองเท้าสีดำ จุดทำงานจะมี 3 จุด คือ ด่านตรวจคนเข้าเมืองขาเข้าฝั่งตะวันตก ด่านทำ visa on arrival และ ด่านตรวจคนเข้าเมืองขาเข้าฝังตะวันออก

ปล. ข้อมูลข้างต้นอาจมีการเปลี่ยนแปลงได้นะครับ เนื่องจากเป็นข้อมูลของสัญญาที่แล้วครับ

ยังงี้คือ ทำงานวันละกี่ ชั่วโมงค่ะ 8 หรือ 9 ชม.

• **
ทำวันละ 8 ชม.ค่ะ รวมเบรคแล้ว

Offline mi_mix

• *
อยากทราบว่า ก่อนเริ่มงานจะมีการเข้าอบรมก่อนหรือเปล่าคะ
และ ถ้าภาษาอังกฤษไม่เก่ง แต่สามารถใช้ภาษาที่สามได้ มีโอกาสไหมคะ

อยากทราบว่า ก่อนเริ่มงานจะมีการเข้าอบรมก่อนหรือเปล่าคะ
และ ถ้าภาษาอังกฤษไม่เก่ง แต่สามารถใช้ภาษาที่สามได้ มีโอกาสไหมคะ

ไม่มีอบรมครับ เป็น OJT ครับ ภาษาอังกฤษเอาแค่คุยกัยรู้เรื่องก็โอเคแล้วครับ ได้ภาษาที่สามก็โอเคเลยครับ ทางที่ดีรีบสมัครก่อนที่จะเต็มดีกว่าครับ

• *
ขอบคุณมากค่ะสำหรับคำแนะนำ จะรีบส่งอีเมล์สมัครเลยค่ะ ได้ไม่ได้ค่อยว่ากันอีกที ขอบคุณมากค่ะ

Offline ขอติดปีก บินสักครั้ง

• *
วุฒิ ม.หกสามารถยื่นเทียบเท่า ปวส. มั้ยค่ะ?? ถ้าทำงานเป็นกะ กะละ8-9ชม. 5 วันต่อสัปดาห์ อย่างงี้เรียนไป ทำงานไป ไ้ด้มั้ยค่ะ? ขอบคุณมากๆค่ะ สนใจอยากทำงานมากๆค่ะ แต่ยังเรียนป.ตรีอยู่  ใกล้จบละค่ะ แต่อยากมีประสบการทำงานสนามบินค่ะ ขอบคุณมากๆค่ะ :D

• **
วุฒิ ม.หกสามารถยื่นเทียบเท่า ปวส. มั้ยค่ะ?? ถ้าทำงานเป็นกะ กะละ8-9ชม. 5 วันต่อสัปดาห์ อย่างงี้เรียนไป ทำงานไป ไ้ด้มั้ยค่ะ? ขอบคุณมากๆค่ะ สนใจอยากทำงานมากๆค่ะ แต่ยังเรียนป.ตรีอยู่  ใกล้จบละค่ะ แต่อยากมีประสบการทำงานสนามบินค่ะ ขอบคุณมากๆค่ะ :D
เหลือเรียนอีกกี่ตัวอ่ะค่ะ

• *
อยากทราบว่าขั้นตอนการสัมภาษณ์เป็นยังไง แล้วจะถามเกี่ยวกับอะไรเป็นพิเศษหรือเปล่าคะ

Offline ขอติดปีก บินสักครั้ง

• *

จริงๆคือเหลืออีกไม่กี่ตัวอ่ะค่ะ แต่ตอนนี้ติดเรื่องน้ำท่วม แล้วก้มีตัวโปรเจคที่ต้องส่ง ทำให้ต้องเลื่อนไปส่งปีหน้าเลย ยกเซ็ต -*-

• **

จริงๆคือเหลืออีกไม่กี่ตัวอ่ะค่ะ แต่ตอนนี้ติดเรื่องน้ำท่วม แล้วก้มีตัวโปรเจคที่ต้องส่ง ทำให้ต้องเลื่อนไปส่งปีหน้าเลย ยกเซ็ต -*-

พี่ว่า เคลียร์โปรเจ็คให้เสร็จ  แล้วสมัครดีกว่า  จะดีที่สุดน่ะค่ะ
เพราะเขารับเรื่อยๆ อ่ะค่ะ

• **
อยากทราบว่าขั้นตอนการสัมภาษณ์เป็นยังไง แล้วจะถามเกี่ยวกับอะไรเป็นพิเศษหรือเปล่าคะ

ก็เหมือนสัมภาษณ์งานในสนามบินทั่วไป แนะนำตัวเอง ตอบคำถามนู่นนี่นั่น
แต่พิเศษตรงที่ ให้แนะนำสถาณที่ท่องเที่ยวอ่ะค่ะ